Uống thuốc tránh thai thấy ngực căng lên và nổi u ở vú.

14/04/2014

Câu hỏi:

Hiện tại em đang uống thuốc tránh thai theo tháng. Em mới uống tháng đầu tiên. Sau khi uống em thấy ngực mình căng lên và nổi hai cục ở hai bên vú khá to. Em ấn vào nó di chuyển. Chị ơi liệu em có bị ung thư vú không? Em chưa bao giờ bị như thế này cả. Em cảm ơn!

Trả lời:

Bạn thân mến,

Chuyên mục có thể nhận thấy sự lo lắng của bạn. Vấn đề của bạn chuyên mục xin được tư vấn như sau.

Thuốc tránh thai cũng như tất cả các loại thuốc nội tiết tố khác đều chống chỉ định với người có u hoặc nghi có u. Trường hợp của bạn cần dừng dùng thuốc ngay và đi chẩn khám.

Chúc bạn sớm tìm ra được nguyên nhân và cách điều trị.

 

Tags

Đặt
câu hỏi

Thắc mắc về tình yêu - giới tính? Hãy để chúng tôi giải đáp băn khoăn của bạn. Tất cả thông tin của bạn đều được bảo mật. Chính sách bảo mật

Đang tải...

Cảm ơn!

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đến Golden Choice.

Chúng tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn qua mail trong thời gian sớm nhất.

Bạn vui lòng check cả hòm thư rác (junk/spam) để đảm bảo nhận được trả lời.

Sức khỏe sinh sản

Kĩ năng yêu

An toàn tình dục